OLT V8102

V8102

Overview

V8102 là một hệ thống GPON OLT có độ cao 2RU với bốn khe cắm cho service module units và hai bộ phận tải chuyển mạch với các modules uplink, cung cấp một loạt các tính năng hiệu suất cao cho các ứng dụng FTTx.

 
Hệ thống khung gầm mật độ cao hỗ trợ tới 4.096 thuê bao hộ gia đình và doanh nghiệp với 32 cổng GPON (tỷ lệ chia 1: 128). Là một loại gọn nhẹ nhất của hệ thống GPON OLT hỗ trợ GPON protection trên toàn cầu, V8102 cung cấp khả năng truy cập GPON công suất cao và đường lên 10GbE với tải chuyển đổi 320Gbps.
 

V8102 được thiết kế dự phòng đầy đủ cho các thiết bị SFU/Power/GPON để đảm bảo độ tin cậy của thiết bị. Công nghệ PON bổ sung các tính năng mới, giúp nâng cao hiệu năng, tính tương thích và khả năng tìm kiếm sự hỗ trợ cho các ứng dụng, dịch vụ và môi trường cài đặt mới.

KEY FEATURES
  • 32/16 GPON ports per chassis (16/8 Port per Unit)
  • 4 x 10GE / GE Uplink per slot
  • Multi-service chassis for FTTx Full redundancy
  • Supports various service types
  • Supports VoIP, IP-TV, high-speed internet and mobile
  • Non-stop forwarding based on distributed architecture, non-stop routing features
  • Optional services for flexible networks / uplink modular units
  • High capacity GPON access and 10GbE uplink and line rate performance
  • Real-time network traffic monitoring and analyzing
  • Common & familiar CLI via console / telnet
  • SNMPv2 / v3 with RMON, Alarms
  • L2 / L3 / L4 classification / Priority management

 

WEIGHT & DIMENSION

Size (W x H x D)

  • 443.8 x 88.5 x 280 mm

 

INPUT

Power

  • Input : -48VDC (redundancy)

 

INTERFACES

Service

  • 96 GPON(SFP, SC/PC type)

Uplink

  • 2 Slots for SFU(Switching Fabric Unit)
  •  4 10GE Ports(SFP+) or 4 GE Port(SFP)

MGMT Port

  • 1 Port Tx for MGMT(RJ45)
  • 1 Port Alarm Interface(RJ45)
  • 1 Port microSD Interface

Console Port

  • 1 Console (RS232)

 

GIAO THỨC HỖ TRỢ

Layer 2

  • Standard Ethernet bridging
  • Port/Subnet/Protocol-based VLAN
  • Spanning Tree: STP, RSTP, MSTP
  • 802.3ad Link aggregation based on MAC

Layer 3

  •  IPv4 routing / IPv6 routing
  • RIPv1/v2, OSPFv2, BGPv4
  • Virtual Router Redundancy Protocol (VRRP)

Multicast

  • IGMPv1/v2/v3, PIM-SM/SSM
  • IGMP snooping
  • Multicast VLAN Registration (MVR)

GPON

  •  ITU-T G.984 compliant
  • Remote ONT/MDU management
  • Multiple T-CONTs per MDU (ONT)
  • Automatic ONT ranging
MANAGEMENT
  • Serial / Telnet (CLI)
  • SNMPv1/v2/v3, RMON

 

OPERATING REQUIREMENTS

Operating temperature

  • -15~55°C

Operating humidity

  • 0~90% (non-condensing)